รางวัลชนะเลิศ ระดับชาติ ระดับเพชร | นางพัชรดา นันทสินธ์ | วัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) | ฉะเชิงเทรา | ทุนการศึกษา 50,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับชาติ ระดับเพชร | นายสฤษดิ์ ศรีพนมยม | อนุกูลนารี | กาฬสินธุ์ | ทุนการศึกษา 40,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับชาติ ระดับเพชร | นายอนุชา ตะระแจ่ม | บ้านกุดฮู | สกลนคร | ทุนการศึกษา 30,000 บาท | |
รางวัลที่ ๔ ระดับชาติ ระดับเพชร | นางสาวรุ่งรัตน์ อ่องมะลิ | เมืองสมุทรสงคราม | สมุทรสงคราม | ทุนการศึกษา 25,000 บาท | |
รางวัลที่ ๕ ระดับชาติ ระดับเพชร | นางสาวดวงกมล สมบูรณ์โชคดี | กำแพงแสนวิทยา | นครปฐม | ทุนการศึกษา 20,000 บาท | |
รางวัลที่ ๖ ระดับชาติ ระดับเพชร | ว่าที่ร้อยตรีพงศกร เพ็ชรรัตน์ | สาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช | นครศรีธรรมราช | ทุนการศึกษา 18,000 บาท | |
รางวัลที่ ๗ ระดับชาติ ระดับเพชร | นางสาวณัฐฐิณี จิ๋วนุช | สร้างนกทาดอนหวาย | อำนาจเจริญ | ทุนการศึกษา 16,000 บาท | |
รางวัลที่ ๘ ระดับชาติ ระดับเพชร | นายสาคร มงกุลพล | บ้านนาขาม | อุบลราชธานี | ทุนการศึกษา 14,000 บาท | |
รางวัลที่ ๙ ระดับชาติ ระดับเพชร | นางสาวทีปกา พูลทวี | วัดศรีประชา | พระนครศรีอยุธยา | ทุนการศึกษา 12,000 บาท | |
รางวัลที่ ๑๐ ระดับชาติ ระดับเพชร | นายอำนาจ ดอนลาดลี | ดอนศิลาผางามวิทยาคม | เชียงราย | ทุนการศึกษา 10,000 บาท |
กทม. | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธีราวุฒิ ภู่สันติสัมพันธ์ | เทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ | กรุงเทพมหานคร | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นายสมหวัง ผาอินดี | เจ้าพระยาวิทยาคม | กรุงเทพมหานคร | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางสาวฤทัยรัตน์ กล่อมสุข | วัดช่องนนทรี | กรุงเทพมหานคร | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
กลาง | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นางสาวพิริยา ขาวผ่องอำไพ | วัดกลางคลองสาม | ปทุมธานี | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นางวิภา ทองเกษร | วัดศรีประชา | พระนครศรีอยุธยา | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางสาวอัญชุลี ฉัตรพุก | วัดชมนิมิตร | สมุทรปราการ | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
ตะวันตก | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นางคมคาย ปวุตตานนท์ | วิสุทธรังษี | กาญจนบุรี | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นางสาวชลธิชา มีทรัพย์ | บ้านยางน้ำกลัดใต้ | เพชรบุรี | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นายสุจินดา โพธิ์น้อย | ศรีประจันต์ "เมธีประมุข" | สุพรรณบุรี | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
ตะวันออก | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นางสาวพัชชิตา มูลเมืองมา | มัธยมท่าแคลง | จันทบุรี | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นางบุศริน โคนเคน | ดัดดรุณี | ฉะเชิงเทรา | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นายทวีศักดิ์ ภู่ชัย | สระแก้ว | สระแก้ว | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
ใต้ | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นายพงศ์ศรัณย์ จันทรัตน์ | บ้านสุวรรณเขต | นครศรีธรรมราช | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นางสาวปุณณัฏฐา ดำทอง | เทศบาล 7 (วัดประสิทธิชัย) | ตรัง | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางสาวชัญญาภัค หินน้อย | บ้านลิพอน | ภูเก็ต | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางปณิดา กาหยี | บ้านลำภูรา | ตรัง | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
เหนือ | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นางอรุณวดี นิทัศน์สันติวงศ์ | บ้านกาดวิทยาคม | เชียงใหม่ | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นางสมคิด คงพูล | ชุมชนบ้านดง | อุตรดิตถ์ | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางนิตยา พุ่มทอง | บ้านดอนแก้ว | น่าน | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
อีสาน | |||||
รางวัลชนะเลิศ ระดับภาค | นายวุฒิศักดิ์ เนื่องแนวน้อย | คำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ | ยโสธร | ทุนการศึกษา 8,000 บาท | |
รางวัลที่ ๒ ระดับภาค | นายอุทวน สุนิพันธ์ | ศรีเมืองวิทยาคาร | อุบลราชธานี | ทุนการศึกษา 7,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นายวีระศักดิ์ ซีแพง | สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสกลนคร | สกลนคร | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางสาวปาจารีย์ เพิ่มเพียร | บ้านพลาญชัย | อุบลราชธานี | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นายไพรวัลย์ อุปถัมภ์ | บ้านหนองห้างโนนสวาง | อุบลราชธานี | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นางสาวรักษินาวรรณ์ คำสา | บ้านป่ากุงใหญ่ | อุบลราชธานี | ทุนการศึกษา 6,000 บาท | |
รางวัลที่ ๓ ระดับภาค | นายเด่นพงษ์ ใจหาญ | ร้อยเอ็ดวิทยาลัย | ร้อยเอ็ด | ทุนการศึกษา 6,000 บาท |